Pregnancy

Babban Kyautar Ciki

Akwai manyan kyaututtuka masu girma na ciki waɗanda uwa mai jiran gado za ta so ta samu kawai saboda za su taimaka mata yayin da ciki ke ci gaba, kuma gaskiya za su sa ta ji daɗi.

da Jennifer Shakeel

samari masu juna biyu suna murna cikin lumanaMutane da yawa na iya yin mamakin abin da zai iya zama kyauta mafi kyau ga mace da ke sa ran sai kyautar sabuwar rayuwa, jariri. Duk da yake babu wata baiwa a duniya da za ta kwatanta da samun albarka da yaro. Akwai kyaututtuka da dama da uwa mai jiran gado za ta so ta samu don kawai za su taimaka mata yayin da ciki ke ci gaba, kuma gaskiya za su sa ta ji daɗi. Tabbas, abin da kuka yanke shawarar samun mahaifiyar zai dogara ne akan lokacin da kuka yanke shawarar ba da kyautar, amma yawancin waɗannan shawarwari za a iya amfani da su a kowane lokaci a duk lokacin ciki.

Bai kamata a rikita kyaututtukan ciki tare da shayarwar jariri ba, wanda shine game da jariri. Waɗannan kyaututtukan suna da gaske game da mahaifiyar. Zan ba ku jerin kyawawan kyaututtukan ciki na ciki. Ku sani cewa waɗannan shawarwari ne daga uwaye masu juna biyu, uwaye na farko da kuma irina waɗanda suka kasance a kusa da bin sau ɗaya ko biyu ko uku. Wannan ba game da abin da “masana” ke faɗi ba ko kuma shagunan suna haɓakawa. Waɗannan kyauta ne masu amfani waɗanda mahaifiyar da za ta kasance za su kasance masu godiya har abada.

Ina tsammanin hanya mafi kyau don yin wannan ita ce ta hanyar kowane watanni uku kuma mu ba da shawarwari a karon farko inna da sauran mu. Don haka bari mu fara da farkon trimester, da sababbin uwaye. Yawancin mata ba su gane ko gano cewa suna da ciki har kusan rabin rabin farkon farkon su, sai dai idan sun kasance suna ƙoƙarin samun ciki. Abin da ya sa na ba da shawarar Kwandon Kyauta na "Barka da Taya".

Wannan na iya zama kyauta mai ban sha'awa ga uwa mai jiran gado. Dangane da yanayin jin daɗin ku, zaku iya loda wannan kwandon da komai daga kyandir, shayi, ruwa, cream na basur, man shanu na jikin koko, mujallu biyu na ciki, silifas, rigar bacci na jinya da jerin suna iya ci gaba. Tare da ciki na farko na babban abokina ya ƙirƙiri jakar Kyau ta “Congrats”, kuma ya cika ta da masu sanyaya giya, giya da Baileys. Dalilinta shine ina buƙatar samun shi a hannun bayan jaririn yana nan don jimre da zama sabuwar uwa. Don haka kwandon kyauta ko jaka na iya zama mai amfani ko kuma wauta kamar yadda kuke so. Kuna iya zuwa har zuwa sanya man tausa na kusa da irin wannan kuma tare da bayanin kula da ke cewa, "ji daɗin lokacin da za ku iya."

Ga waɗannan uwaye sun haifi jariri kafin ku iya cika kwandon da man shanu na jiki, kyandir, kiɗa mai laushi / ko CD na kiɗan da ta fi so, slippers, takardun zama na jariri, TUMS, duk abin da za ku iya tunanin wannan zai sa mahaifiyarta ta kula da ita. zama. Ka tuna cewa tare da kowace yarinya mahaifiyar yawanci za ta nuna a baya, kuma idan muka girma da sauri alamun ciki na iya fara bayyana.

Yayin da mahaifiya mai jiran gado ta shiga cikin uku na biyu, gaskiyar cewa suna da juna biyu yana farawa. Tufafin ba su dace da kyau ba, rashin lafiyar safiya na iya kasancewa a rataye. Don haka kyaututtukan a lokacin trimester na biyu za su ƙara yin hulɗa tare da yin wani abu mai kyau don inna ta kasance da ƙasa tare da kula da ita. Wannan ba yana nufin cewa duk mahaifiyar da za ta kasance ba za ta yi godiya ga takardar shaidar kyauta zuwa kantin sayar da haihuwa don ɗaukar wasu abubuwa ba, ko watakila fuska da gyaran fuska a salon da suka fi so.

Na biyu trimester shine ainihin lokacin da yawancin uwa suka fara tunanin ko haihuwa yana da kyau. Ba wai ba sa son jariri ba, ya fi yadda za ku fara tambayar ikon ku na zama uwa ta gari. Inna na iya rashin jin daɗi da nauyin da ya fara zuwa. Wanne ya kawo mu ga ra'ayoyin kyaututtuka da dama, yoga da azuzuwan Pilates waɗanda za ku iya zama mahaifiya za su iya tafiya tare hanya ce mai kyau don taimaka wa inna ta huta kuma da gaske ƙarfafa dangantakar abokantaka da kuke da ita.

Bayar da “kwanakin abincin rana” don fita da magana da yarinya kuma kyauta ce mai ban sha'awa na ciki. Ba kome ba idan kana da yara ko kuma kana da juna biyu, wani lokaci abin da mahaifiyar da za ta kasance tana bukata a yanzu shi ne ta san cewa har yanzu ita “ɗaya ce daga cikin ’yan matan” kuma abokansu har ila suna son yin cudanya da su.

Idan mahaifiya ta kasance tana da wasu yara za ku iya ba da damar ɗaukar yara don jin daɗin rana don kawai inna ta iya ciyar da ranar ta shakatawa ko mai da hankali kan yin abin da take so ta yi. Ko kuma za ku iya ba da yaran da yamma don su kasance da uba su fita “kwana.” Wanne abu ne da ke da wuyar gaske ga iyayen da suka riga sun haifi yara. Lokacin abokan tarayya yana da mahimmanci kamar "lokaci na," a kowace dangantaka.

Na uku trimester. Yanzu haka inna tana tunanin shiryawa asibiti, ta tabbatar sun samu kayan jarirai da suke bukata, an tsara gidan gandun daji, idan kuma a karo na farko ne inna ta fara tsara karatun haihuwa a asibitin. Abu na ƙarshe a duniya inna ta kasance tana tunani a yanzu ita ce kanta. Idan ta riga tana da iyali to dafa abincin dare don iyali da ɗaukar shi kyauta ce mai ban sha'awa wannan trimester. Hakan ya sa ta zama abin da za ta damu da ita kuma za ta yi godiya sosai.

A karo na farko uwaye kuma ba na farko uwaye wannan kuma lokaci ne mai ban mamaki don samun su takardar shaidar kyauta don tausa ciki. Wannan zai taimaka wajen kawar da damuwa kuma da gaske taimaka wa inna ta ji daɗi. Hakanan zaka iya ba da izinin gudanar da ayyuka ko tsaftace gida don mahaifiyar ta kasance don taimaka mata ta shirya don zuwa asibiti.

Babban shawarwarin kyauta na ƙarshe na ƙarshen trimester shine jakar asibiti. Ba ya buƙatar zama jaka, kuma ba dole ba ne a cika shi gaba ɗaya. Jaka mai kyau tare da ƴan kayan masarufi na asibiti kamar man goge haƙori da buroshin haƙori, wankin baki, goga da tsefe, shamfu da kwandishana mai girman tafiya, deodorant, eyeliner da lipstick, lotion. Ko wataƙila saitin silifas masu daɗi da rigar wanka.

Kai kaɗai ne ka san mahaifiyar ta kasance, don haka ka yi tunanin ko ita wacece kuma abin da zai taimaka mata wajen samun sauƙi ko jin daɗi. Mafi kyawun kyauta da za ku iya bayarwa ita ce wacce kuka sanya tunani a ciki.

Babu wani ɓangare na wannan labarin da za a iya kwafi ko sake bugawa ta kowace hanya ba tare da takamaiman izinin More4Kids Inc © 2008 Duk hakkoki 

Game da marubucin

mm

More 4 yara

1 Comment

Latsa nan don saka ra'ayi

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

Zaɓi Yaren

Categories

Duniya Mama Organics - Shayi Lafiyar Safiya



Duniya Mama Organics - Butter Ciki & Mai Ciki