haihuwa Labor Pregnancy

Haihuwa – Yadda ake kwantar da Tsoron Naƙuda

Tsoron aiki gaskiya ne. Wani bincike da aka yi a Sweden a shekara ta 2001 ya nuna cewa tsoro ya haifar da ƙarin magunguna da ake amfani da su wajen naƙuda. Hanya mafi kyau don magance tsoron abin da ba a sani ba shine koyo game da aiki da haihuwa. Anan akwai wasu shawarwari don taimakawa kwantar da hankulan tsoron aiki.

da Patricia Hughes

Mataki na ƙarshe na ciki na iya haifar da damuwa ga mata da yawa. mata masu aiki ta hanyar natsuwaTsoron aiki gaskiya ne. Wani bincike da aka yi a Sweden a shekara ta 2001 ya nuna cewa tsoro ya haifar da ƙarin magunguna da ake amfani da su wajen naƙuda. An gudanar da binciken ne a karon farko ga iyaye mata kuma ya nuna cewa ana buƙatar ƙarin magunguna ga matan da ke nuna tsoro kafin da lokacin haihuwa. Tsoro na iya ɗaukar nau'o'i da yawa, kamar tsoron abin da ba a sani ba, zafi ko tsoro wanda ke haifar da jin labarun ban tsoro daga abokai ko dangi game da ayyuka masu wuyar gaske.

Tsoron aiki ya sami kulawa a cikin 'yan shekarun nan. A shekara ta 2000, wata talifi a cikin Jarida ta Burtaniya na Ƙwararrun Ƙwararru ta yi magana game da wannan tsoro. An san shi da tokophobia, ko kuma tsoron haihuwa. Wannan tsoro yanzu an kasafta shi azaman cutar tabin hankali. Binciken da aka tattauna a cikin labarin ya nuna cewa tsoro ya haifar da karuwa a cikin dare da kuma tashin hankali.

Akwai dalilai da yawa da mata ke tsoron naƙuda. Ɗayan ita ce [tag-cat] haihuwa[/tag-cat] galibi ana ɓoye a ɓoye. Mata ba sa girma suna ganin haihuwa ko jarirai. A zamanin da suka shude, an haifi jarirai a gida. Matasa mata sun ga ƴan uwa, ƴan uwa da ƴan uwan ​​da aka haifa a tsawon rayuwarsu. Lokacin da lokacin haihuwa ya zo, ba su da wuya su ji tsoron tsarin. Matasan mata a yau suna jin tsoron abin da ba a sani ba lokacin da suke ciki. Ga yawancin mata, jaririn nasu shine farkon da za su ga an haife su.

A cikin shekaru ɗari da suka gabata, haihuwa ta zama taron likita. A cikin tarihin ɗan adam, an haifi jarirai a gida tare da ungozoma tana halarta. Sai dai a baya wasu tsararraki da dama ne haihuwa ta koma daga gida zuwa asibiti. Yanayin likita tare da injuna, sauti, wari da ma'aikatan kiwon lafiya na iya haifar da tsoro.

Hanya mafi kyau don magance tsoron abin da ba a sani ba shine koyo game da aiki da haihuwa. Karanta littattafai game da haihuwa kuma ku ɗauki aji na shirye-shiryen haihuwa. Kuna iya aron littattafai daga abokai ko ɗakin karatu. Da zarar kun san tsarin haihuwa, za ku iya dogara ga ikon jikin ku na haihuwa.

Talabijin ya nuna cewa hoton [tag-kankara] haihuwa[/tag-ice] na iya zama kamar kyakkyawan tushen bayanai. Hakan ba koyaushe yake faruwa ba. Wasu daga cikin waɗannan nunin suna nuna babban haɗarin ciki da haihuwa tare da rikitarwa. Za su iya barin ku jin tsoro da ƙarin tsoro. Yana iya sa ka yi tunanin duk haihuwa yana da rikitarwa. Wannan ba haka lamarin yake ba kuma zai sa ku damu ba dole ba. Kalli bidiyon da malamin ku na haihuwa ya ba da shawara don kyakkyawan ra'ayi na haihuwa ta al'ada.

Da zarar kun koyi game da haihuwa, ƙirƙirar tsarin haihuwa. Shirin haihuwar ku ya bayyana abin da kuke so da abin da kuke so ku guje wa a lokacin haihuwa. Ƙirƙirar tsarin haihuwa zai iya taimaka maka jin ƙarin iko. Wannan sau da yawa yana taimakawa rage tsoro. Tattauna tsarin haihuwar ku tare da likitanku ko [tag-tec] ungozoma[/tag-tec]. Ba da kwafi ga likitan ku, asibiti, kocin aikin ku kuma shirya ɗaya a cikin jakar ku.

Nemo hanyoyin da za ku bar tsoro. Ajin hypnobirthing na iya zama kyakkyawan zaɓi idan kun ji tsoron aiki. Wannan hanyar tana amfani da hypnosis na kai don magance zafi a cikin haihuwa. Yana taimakawa rage tsoro da kuma sanya ku cikin nutsuwa. Shirin yana da CD don kowane trimester don ku yi aiki a gida. Yi amfani da hangen nesa da motsa jiki don taimakawa rage tsoro kuma.

Tarihin Rayuwa
Patricia Hughes marubuciya ce mai zaman kanta kuma mahaifiyar 'ya'ya hudu. Patricia tana da Digiri na farko a Ilimin Firamare daga Jami'ar Florida Atlantic. Ta yi rubuce-rubuce da yawa kan ciki, haihuwa, tarbiyyar yara da shayarwa. Bugu da ƙari, ta rubuta game da kayan ado na gida da tafiya. 

Babu wani ɓangare na wannan labarin da za a iya kwafi ko sake bugawa ta kowace hanya ba tare da takamaiman izinin More4Kids Inc © 2007

Game da marubucin

mm

More 4 yara

Add Comment

Latsa nan don saka ra'ayi

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

Zaɓi Yaren

Categories

Duniya Mama Organics - Shayi Lafiyar Safiya



Duniya Mama Organics - Butter Ciki & Mai Ciki