Pregnancy Matakan Ciki

Jerin Takaddun Ciki na Uku na Uku

ciki3t2 e1445557208831

Na uku trimester shine na ƙarshe na ciki. A cikin wannan uku na uku, za ku ji daɗin rashin jin daɗi kuma za ku sami abubuwa da yawa da za ku yi don yin shiri don naƙuda mai zuwa da haihuwa da jaririnku.

Ziyarci asibiti ko wurin haihuwa.
Sai dai idan an haife ku a gida, za ku so ku san inda kuke shirin haihuwa. Yin hakan zai taimaka maka ka ji daɗi idan lokaci ya yi. Wasu asibitoci suna buƙatar alƙawari don yawon shakatawa na reshen haihuwa. Idan kuna ɗaukar aji na haihuwa ta asibiti, ƙila za ku yi yawon shakatawa yayin ɗayan azuzuwan.

Darussan haihuwa.
Idan baku riga ba, kuna buƙatar ɗaukar aji na haihuwa, musamman idan wannan shine jaririnku na farko. Kyakkyawan aji na haihuwa zai taimaka wajen shirya ku don abubuwan da za ku fuskanta a cikin 'yan watanni ko makonni. Ko da kuna shirin aikin cesarean, har yanzu kuna iya amfana daga ɗaukar ajin haihuwa.

Wurin zama na jarirai.
Doka ce kawai a ko'ina cewa dole ne ku sami ƙwararren motar motar jariri don ɗaukar jaririnku gida. Yawancin asibitoci ma ba za su saki yaronka ba sai dai idan kana da ɗaya. Mutane da yawa za su so hujja ta hanyar sanya jaririn a wurin zama kafin barin ɗakin ku ko kuma za su bi ku zuwa abin hawan ku. Tabbatar samun wanda aka tabbatar da aminci. Yanzu ne lokacin da za a yi wannan siyan saboda ba ku san lokacin da jaririnku zai zo ba kuma ba ku son a kama ku.

Samu hutu sosai.
Na uku trimester yana kawo ƙarin nauyi da samun cikakken barcin dare ba tare da jujjuyawa ba da gudu zuwa bandaki ba zai yiwu ba. Kuna buƙatar ɗaukar shi cikin sauƙi kuma ku huta gwargwadon iyawa. Kalli ƙafafunku kuma idan idon sawun ya kumbura, sanya ƙafafunku sama. Kwanta a gefen hagu don tabbatar da cewa jinin yana da kyau. Sanya matashin kai tsakanin gwiwoyi don taimakawa rage matsa lamba da kiyaye kwatangwalo a layi. Ka guji yin barci a bayanka.

Ruwa.
Dole ne ku sha ruwa mai yawa gwargwadon iyawa ko da yake ƙila ba za ku so ba saboda yawan gudanawar gidan wanka. Idan ba ka sha isasshen ruwa ba, za ka rasa ruwa kuma wannan yana haifar da nakuda kafin haihuwa. Ba kwa so ku shiga naƙuda har sai kun kasance aƙalla makonni 37 kuma kuyi la'akari da cikakken lokaci. Jaririn yana buƙatar ruwan kamar ku kuma kuna sha har biyu a wannan lokacin.

Braxton Hicks contractions.
Braxton Hicks na aiki ne na ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci a cikin uku na biyu. Wadannan naƙura suna ɗaukar saurin a cikin uku na uku kuma yana taimakawa wajen sanin su daga ainihin natsuwa. Gabaɗaya, ƙanƙancewar Braxton Hicks zai tafi idan kun canza matsayi yayin da ainihin ƙanƙancewar zai ƙara ƙaruwa. Matsakaicin kusancin ranar karewa da kuke yi, yawancin waɗannan naƙuda suna faruwa.

Ziyarar ofis akai-akai.
A cikin uku na uku, za ku fara ganin OB ɗin ku aƙalla sau ɗaya a mako. Za su iya duba cervix ɗin ku don ganin ko kun shafe (baƙin ciki) ko kuma kun faɗi. Yi ƙoƙarin kada ku rasa waɗannan mahimman binciken. Za a gwada fitsarin ku don sukari da furotin. Mai kula da lafiyar ku zai duba kumburin da kuke da shi kuma ya tantance idan kuna buƙatar ƙarin hutu ko kuma idan yanayi ne mai tsanani.

Kayan jarirai.
Yanzu ne lokacin da za a shirya don zuwan jariri. Za ku so a sami wasu kayan jarirai biyu, diapers na jarirai, goge-goge, da wurin da jariri zai kwana. Idan kina shayarwa, sai ku sa patin jinya da rigar nono a hannu. Idan kuna shirin ciyar da kwalba, sami kwalabe da dabara.

Lissafin Haihuwa
Wannan shine ainihin asibiti ko cibiyar haihuwa don duba lokacin da kuka haihu. Kuna buƙatar tuntuɓar asibitin ku da ma'aikatan kiwon lafiya don gano ko suna buƙatar wasu abubuwa don zaman ku.

- Koma kayan gida don ku da jariri.
– Canji don injunan siyarwa.
– Kujerun mota na jarirai.
– Jariri diapers da goge.
– Tufafi.
– Baby bargo.
– Sanitary pads.
– Kayan wanka. (Na ka)
- Abincin ciye-ciye. (Ga ku da baƙi)
– Matashin kai. (Matsikai na asibiti bazai isa ba)
– Kamara ko wayar hannu. (Za ku so hotuna)

Game da marubucin

mm

Julie

Add Comment

Latsa nan don saka ra'ayi

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

Zaɓi Yaren

Categories

Duniya Mama Organics - Shayi Lafiyar Safiya



Duniya Mama Organics - Butter Ciki & Mai Ciki